Với mục tiêu giảm ùn tắc giao thông và tạo điều kiện thuận lợi đối với hành khách sử dụng xe buýt, Sở Giao thông Vận tải Hà Nội và Trung tâm Quản lý và Điều hành Giao thông đô thị Hà Nội (Tramoc) sẽ điều chỉnh 05 tuyến buýt nội đô từ đầu tháng 7/2008.
Nội dung điều chỉnh như sau:
Tuyến buýt 04 (Long Biên – Lĩnh Nam): Điều chỉnh lộ trình chiều đi đoạn lộ trình Tam Trinh – Cầu Voi – Tam Trinh thành Kim Ngưu – Cầu Mai Động – Tam Trinh.
Tuyến buýt 09 (Bờ Hồ - Bờ Hồ): Điều chỉnh lộ trình chiều đi đoạn Nguyễn Chí Thanh – Đê La Thành – Điểm trung chuyển Cầu Giấy – Kim Mã thành Nguyễn Chí Thanh – Đường Chùa Láng – Láng - Điểm trung chuyển Cầu Giấy – Kim Mã.
Tuyến buýt 19 (Trần Khánh Dư – Hà Đông): Điều chỉnh chiều đi đoạn Nguyễn Khoái – Minh Khai – Đại La thành Nguyễn Khoái – Minh Khai - Lạc Trung – Kim Ngưu - Minh Khai –Đại La.
Tuyến buýt 23 (Nguyễn Công Trứ - Nguyễn Công Trứ): Điều chỉnh lộ trình chiều đi đoạn Lò Đúc – Hàn Thuyên – Phan Huy Chú – Trần Hưng Đạo thành Lò Đúc – Phan Chu Trinh – Trần Hưng Đạo.
Tuyến buýt 24 (BX Lương Yên – Ngã Tư Sở - Cầu Giấy): Điều chỉnh chiều đi đoạn Nguyễn Khoái – Minh Khai – Đại La thành Nguyễn Khoái – Minh Khai - Lạc Trung – Kim Ngưu - Minh Khai – Đại La.
Các tin khác :